ที่ตั้ง: ไพ่ ออนไลน์ วัฒนธรรม ผู้ชนะของ Open Dance และ Cheerleading Cup ชื่อ [PHOTO]

ผู้ชนะของ Open Dance และ Cheerleading Cup ชื่อ [PHOTO]

author:督肓 ที่มา: ไซต์ดั้งเดิม เวลา:2019-08-01

โดย Laman Ismayilova

อาเซอร์ไบจานโอเพ่นแดนซ์และถ้วยเชียร์จัดขึ้นที่วังวัฒนธรรม Shakhriyar

เหตุการณ์นี้จัดขึ้นโดยยูเนี่ยนยูเนี่ยนและสมาคมเต้นรำอาเซอร์ไบจานด้วยการสนับสนุนของกลุ่มแยมกระทรวงวัฒนธรรมรายงานเทรนด์ไลฟ์

ทีมนักเต้นจากเมือง Sheki, Ganja, Goygol, Tovuz, Agjabedi, Mingachevir, Bard รวมถึงตัวแทนจากตุรกี, รัสเซียและจอร์เจียเข้าร่วมการแข่งขัน

การประกวดจัดขึ้นในประเภทอายุเช่น: เด็ก (อายุต่ำกว่า 6 ปี), เด็ก (อายุต่ำกว่า 10 ปี), รุ่นน้อง (อายุต่ำกว่า 16 ปี), ผู้ใหญ่ (อายุมากกว่า 16 ปี)

เป้าหมายหลักของการแข่งขันคือการเปิดเผยโอกาสที่เป็นไปได้ของเด็กและเยาวชนที่มีความสามารถเพื่อสร้างความสัมพันธ์ระหว่างประเทศและการแลกเปลี่ยนประสบการณ์

ในคำพูดของเขาประธานสมาคมการเต้นรำอาเซอร์ไบจานและรองประธานของเยาวชนอาเซอร์ไบจานสหภาพอาซิซ Azizov เน้นว่าการฝึกอบรมบุคลากรที่มีความสามารถให้โอกาสในการแสดงศิลปะของพวกเขาเป็นสิ่งสำคัญมากสำหรับการพัฒนาของคนรุ่นใหม่

ดูรายชื่อผู้ชนะด้านล่างทั้งหมด:

เปิดตัวครั้งแรก:

การก่อตัว - เด็ก - ที่ 1 - กลุ่มเต้น Ayselin (ผู้กำกับศิลป์ Aysel Huseynova)

Cheerleding:

การก่อตัว - Yunior - 1 สถานที่ - The Legend (Egor Anisimov)

Cheer Jaz:

การพัฒนา - เด็ก - ที่ 1 - Crazy Lady (Gunel Novruzova)

บอลลีวูด:

Solo - เด็ก - อันดับที่ 1 - Buta (Zaur Gasimov)

เดี่ยว - เด็ก - ผู้ชนะ - Guba House of Youth (Sevil Beibalayeva)

Duet - Child - 1st place - Buta (Zaur Gasimov)

กลุ่มย่อย - เด็ก - ที่ 1 - Buta (Zaur Gasimov)

Solo - Junior - 1 สถานที่ - Buta (Zaur Gasimov)

Duet - Junior - Winner - Sevinc (Melek Tagiyeva)

การแสดงฮิปฮอป:

Solo - Junior - Laureate - แบล็คโซน (Babayev Rovshan)

Solo - Junior - สถานที่ที่ 1 - Jam SS (Rasul Hasanov)

Solo - Ergin - Winner - Samir Asimov

Trio - Ergin - ผู้ชนะ - Black Zone (Babayev Rovshan)

แสดงการเต้นรำ:

Solo - Child - Winner - Buta (Zaur Gasimov)

Solo - เด็ก - อันดับที่ 1 - Buta (Zaur Gasimov)

กลุ่มย่อย - เด็ก - ผู้ชนะ - Jam SS (Veronika Babayeva)

กลุ่มย่อย - เด็ก - ผู้ชนะ - Ayselin (Ayselin Huseynova)

การก่อตัว - เด็ก - ที่ 1 - Qarabağ (Nargiz Babayeva)

การพัฒนา - เด็ก - ผู้ชนะ - Grazia (Nigar Aliyeva)

การพัฒนา - เด็ก - ผู้ชนะ - Zirvə (Natavan Musaeva)

การพัฒนา - เด็ก - ผู้ชนะ - Ayan (Sonahan Ismayilova)

การพัฒนา - เด็ก - สถานที่ที่ 1 - Talant (Gunay Muradova)

การพัฒนา - เด็ก - ผู้ชนะ - Ayselin (Ayselin Huseynova)

การผลิตขนาดเล็ก - ผู้ชนะ - Ayselin (Ayselin Huseynova)

Small Group - Junior - ที่ 1 - Jam SS (Veronika Babayeva)

การก่อตัว - จูเนียร์ - ผู้สมควรได้รับ - Sabina (Sabina Ismayilova)

Formation - Junior - 1 place - The Legend (Egor Anisimov)

Solo - ผู้ใหญ่ - ผู้สมควรได้รับ - Dance Academy

Solo - ผู้ใหญ่ - ผู้สมควรได้รับ - Jam SS (Rasul Hasanov)

Solo - ผู้ใหญ่ - 1 สถานที่ - Jam SS (Rasul Hasanov)

Solo - ผู้ใหญ่ - ผู้สมควรได้รับ - Jam SS (Rasul Hasanov)

Solo - ผู้ใหญ่ - ผู้สมควรได้รับ - Jam SS (Rasul Hasanov)

การเต้นรำแบบคลาสสิก:

Duet - Child - 1st place - Sheki Children's Art School (Khumar Asadov)

กลุ่มย่อย - เด็ก - ผู้ชนะ - Jam SS (Tamilla Aliyeva)

การก่อตัว - เด็ก - ที่ 1 - Qarabağ (Nargiz Babayeva)

Vocal:

Solo - Child - 1st place - สตูดิโอเสียงเด็กที่โรงเรียนจอร์เจีย - อเมริกันที่สูงที่สุด

โซโล - เด็ก - ผู้ชนะ - สตูดิโอเสียงเด็กที่โรงเรียนจอร์เจีย - อเมริกันที่สูงที่สุด

โซโล - เด็ก - ผู้ชนะ - สตูดิโอเสียงเด็กที่โรงเรียนจอร์เจีย - อเมริกันที่สูงที่สุด

โซโล - เด็ก - ผู้ชนะ - สตูดิโอเสียงเด็กที่โรงเรียนจอร์เจีย - อเมริกันที่สูงที่สุด

แฟชั่น:

ผู้ใหญ่ - อันดับที่ 1 - Prime Model Management, ทบิลิซี, จอร์เจีย

การแสดงพื้นบ้าน:

การผลิต - เด็ก - อันดับที่ 1 - Asiman (Vahid Selimov)

การพัฒนา - จูเนียร์ - ผู้ชนะ - Sevinc (Melek Tagiyev)

การผลิต - จูเนียร์ - ผู้ชนะ - Azad (Ragim Babayev)

สไตล์พื้นบ้าน:

Solo - Baby - อันดับที่ 1 - Guba Youth House (Sevil Beibalayeva)

Solo - Baby - ผู้ชนะ - Grazia (Nigar Aliyeva)

เดี่ยว - เด็ก - ผู้ชนะ - Guba Youth House (Sevil Beibalayeva)

กลุ่มย่อย - เด็ก - ผู้ชนะ - กลุ่มเต้นรำใหม่ (Nubar Bayramova)

การผลิต - เด็ก - อันดับที่ 1 - Alov (Emil Panahov)

การก่อตัว - เด็ก - ผู้สมควรได้รับ - Kamerton (Joshgun Abbasov)

การพัฒนา - เด็ก - สถานที่ที่ 1 - Asiman (Vahid Selimov)

การพัฒนา - เด็ก - ผู้ชนะ - วงดนตรีออกแบบท่าเต้นสำหรับเด็กทบิลิซิจอร์เจีย

Solo - เด็ก - อันดับที่ 1 - Buta (Zaur Gasimov)

Solo - Child - Winner - Buta (Zaur Gasimov)

Solo - เด็ก - ผู้ชนะ - Grazia (Nigar Aliyeva)

Duet - Child - Winner - Buta (Zaur Gasimov)

ดูเอท - เด็ก - ผู้ชนะ - โรงเรียนศิลปะสำหรับเด็กเชกิ (Khumar Asadova)

Duet - Child - 1st place - Sevinc (Melek Tagiyev)

กลุ่มย่อย - เด็ก - ที่ 1 - Buta (Zaur Gasimov)

กลุ่มย่อย - เด็ก - อันดับที่ 1 - Grazia (Nigar Aliyeva)

กลุ่มย่อย - เด็ก - ผู้ชนะ - Ayan (Sonakhan Ismayilova)

กลุ่มย่อย - เด็ก - ผู้ชนะ - Buta (Zaur Gasimov)

กลุ่มย่อย - เด็ก - ผู้ชนะ - Grazia (Nigar Aliyeva)

การผลิตขนาดเล็ก - ผู้ชนะ - Buta (Zaur Gasimov)

Solo - Junior - Winner - Qaval (Leyla Aslanova)

Solo - Junior - Laureate - Aypara (Leyla Seyidova)

Solo - สถานที่ Junior –1 place - Qarabağ (Nargiz Babaeva)

Duet - Junior - Laureate - Jam SS (Tamilla Aliyeva)

Duet - Junior - 1 place - Asiman (Vahid Selimov)

กลุ่มย่อย - เยาวชน - ผู้ชนะ - Gəncəgönçələri (Halig Aliyev)

กลุ่มย่อย - เยาวชน - 1 สถานที่ - Ruslan (Ismayil Mammadov)

การพัฒนา - จูเนียร์ - ผู้ชนะ - Lebedushki, Rostov, รัสเซีย (Elena Bednenko)

การพัฒนา - จูเนียร์ - ผู้ชนะ - Təbəssüm (Rosa Ismayilova)

การก่อตัว - จูเนียร์ - ผู้สมควรได้รับ - Ruslan (Ismayil Mammadova)

Formation - Junior - 1st Place - สถาบันเต้นรำ

ชนเผ่าพื้นเมือง:

Solo - Child - Winner - Buta (Zaur Gasimov)

การผลิต - เด็ก - อันดับที่ 1 - โรงเรียนภาษาตุรกีอนาโดลู (Vugar Ragimov, Huseyn Tadzhiroglu)

Solo - Junior - Winner - Qaval (Leyla Aslanova)

การพัฒนา - จูเนียร์ - ผู้ชนะ - Gəncəgönçələri (Halig Aliyev)

Formation - Junior - อันดับที่ 1 - Lebedushki, Rostov, รัสเซีย (Elena Bednenko)

การพัฒนา - จูเนียร์ - ผู้ชนะ - Gəncəgönçələri (Halig Aliyev)

Formation - Junior - 1st Place - Choreographic Ensemble, Tbilisi, Georgia

พันธมิตรสื่อของกิจกรรมคือ Azernews.az, Trend.az, Day.az, Milli.az

---

Laman Ismayilova เป็นนักข่าวของ AzerNews ติดตามเธอบน Twitter: @

ติดตามเราได้ที่ Twitter

ข่าวที่เกี่ยวข้อง

พิมพ์บทความนี้】 【ปิดหน้าต่าง】【กลับไปด้านบน】 [
บทความที่เกี่ยวข้อง
บทความแนะนำ
栏目导航